നിങ്ങളുടെ നോട്ടിഫിക്കേഷനുകൾ ശൂന്യമാണ്.
ഞങ്ങളുടെ പ്ലാനുകൾ ബ്രൗസ് ചെയ്ത് ആരംഭിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ ചേർക്കുക.
എക്സ്പ്ലോർ ചെയ്യൂ സൈൻ ഇൻസെയിൽസ് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സും സോഷ്യൽ മീഡിയയും തുല്യമായി നിയന്ത്രിക്കുന്ന ലെജൻഡറി മോട്ടോർബൈക്കുകളുമായി 2026 വർഷം ആലോചിക്കുകയാണ്. കമ്മ്യൂട്ടർ ബൈക്കുകൾ, സൂപ്പർബൈക്കുകൾ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും, ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്ത ബൈക്കുകൾ എല്ലാവർക്കും അനുയോജ്യമാണ്. Hero, Honda, ബജാജ്, Yamaha, Royal Enfield എന്നിവയാണ് ടു-വീലറുകളുടെ മുൻനിര ബ്രാൻഡുകൾ.
എന്നിരുന്നാലും, മികച്ച ജനപ്രീതി വേണ്ടത്ര സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ബജാജ് ജനറൽ ഇൻഷുറൻസ് ലിമിറ്റഡ് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു കസ്റ്റമൈസ്ഡ് ബൈക്ക് ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി നൽകുന്നു, അത് നിങ്ങളുടെ മോട്ടോർബൈക്കിനെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഭീഷണി, മോഷണം, അപകടം അല്ലെങ്കിൽ തകരാറിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു.
ബൈക്ക് മോഡൽ | കാറ്റഗറി | എക്സ്-ഷോറൂം വില (ബേസ് വേരിയന്റ്) | എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് ജനപ്രിയമാകുന്നത് |
KTM RC 390 | സ്പോർട്സ് ബൈക്ക് | ₹3,22,718 | ഉയർന്ന പെർഫോമൻസ്, ഷാർപ്പ് ഡിസൈൻ |
Royal Enfield Himalayan 450 | ടൂറിംഗ് ബൈക്ക് | ₹3,22,081 | റഗ്ഡ് ബിൽഡ്, ടൂറിംഗ് റെഡി |
KTM 390 Adventure | ടൂറിംഗ് ബൈക്ക് | ₹2,80,905 | ഓഫ്-റോഡ് കഴിവ്, പവർ |
TVS Apache RTR 160 4V | സ്ട്രീറ്റ് സ്മാർട്ട് ബൈക്കറുകൾ | ₹2,62,240 | ഓൾ-റൗണ്ടർ, സ്പോർട്ടി പെർഫോമൻസ് |
TVS Apache RR 310 | സ്പോർട്സ് ബൈക്ക് | ₹2,61,240 | പെർഫോമൻസ്, ഫീച്ചറുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുക |
Royal Enfield Classic 350 | മിഡ്-വെയ്റ്റ് ക്രൂയിസർ | ₹2,24,275 | റിട്രോ സ്റ്റൈലിംഗ്, ബ്രാൻഡ് അപ്പീൽ |
Suzuki V-Strom SX | ടൂറിംഗ് ബൈക്ക് | ₹ 1,99,018 | ടൂറിംഗ് ശേഷി, കംഫർട്ട് |
Honda H'ness CB350 | മിഡ്-വെയ്റ്റ് ക്രൂയിസർ | ₹1,93,139 | പ്രീമിയം ഫീൽ, സുഗമമായ റൈഡ് |
Jawa 42 | മിഡ്-വെയ്റ്റ് ക്രൂയിസർ | ₹1,84,950 | റിട്രോ മോഡേൺ സ്റ്റൈലിംഗ്, കംഫർട്ട് |
Yamaha R15 V4 | സ്പോർട്സ് ബൈക്ക് | ₹1,73,910 | പെർഫോമൻസ്, അഗ്രസീവ് ഡിസൈൻ |
Bajaj Pulsar NS200 | സ്ട്രീറ്റ് സ്മാർട്ട് ബൈക്കറുകൾ | ₹1,39,282 | പവർ, മൂല്യം |
Yamaha FZ-S FI | സ്ട്രീറ്റ് സ്മാർട്ട് ബൈക്കറുകൾ | ₹98,885 | പെർഫോമൻസ്, അഗ്രസീവ് ഡിസൈൻ |
Honda Shine 125 | യാത്രക്കാരൻ | ₹82,253 | സുഗമമായ എഞ്ചിൻ, കുറഞ്ഞ മെയിന്റനൻസ് |
Hero Splendor Plus | യാത്രക്കാരൻ | ₹77,777 | മൈലേജ്, വിശ്വാസ്യത |
TVS Radeon | യാത്രക്കാരൻ | ₹77,250 | താങ്ങാനാവുന്നതും മികച്ചതുമായ മൈലേജ് |
നിരാകരണം: വിലകളും സ്പെസിഫിക്കേഷനുകളും സൂചകമാണ്, വേരിയന്റ്, ലൊക്കേഷൻ, നിർമ്മാതാവിന്റെ അപ്ഡേറ്റുകൾ എന്നിവയെ ആശ്രയിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടാം
ഒപ്പം വായിക്കുക: ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച മൈലേജ് ബൈക്കുകൾ: ഞങ്ങളുടെ 15 ചോയിസുകൾ
പതിറ്റാണ്ടുകളായി, മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ സ്വന്തമാക്കുന്നതിനുള്ള ആശയം ഇന്ത്യക്കാർ ഇഷ്ടപ്പെട്ടു, ഗതാഗത മാർഗ്ഗമായി മാത്രമല്ല, ജീവിതത്തിന്റെയും സ്റ്റാറ്റസിന്റെയും അടയാളമായി. 2026 ഓടെ, റൈഡിംഗ് അനുഭവത്തിന്റെ എല്ലാ വശങ്ങളും സംയോജിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ ബൈക്കുകളിലൂടെ ബൈക്ക് സ്വന്തമാക്കുന്നതിനുള്ള ആശയം പുതിയ തലമുറ റൈഡർമാർ പുനർനിർവചിക്കും.
2026 ൽ ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്ത ബൈക്കുകളുടെ വിപുലമായ പട്ടിക താഴെപ്പറയുന്നു:
വളരെ ന്യായമായ വിലയിൽ, പൂർണ്ണമായ ഫെയറിംഗ്, മികച്ച റൈഡിംഗ് സവിശേഷതകൾ, മികച്ച പെർഫോമൻസ്, ശക്തമായ സുരക്ഷാ സവിശേഷതകൾ എന്നിവയുള്ള ഒരു എൻട്രി-ലെവൽ പെർഫോമൻസ് മോട്ടോർബൈക്കാണ് KTM RC390.
കൂടാതെ, ഈ മോട്ടോർബൈക്ക് നിലനിർത്തുന്നതും താങ്ങാനാവുന്നതാണ്. RC 390 റേസട്രാക്കിനെക്കുറിച്ചും സാങ്കേതികവിദ്യയെക്കുറിച്ചും ഉള്ളതാണ്. അതിന്റെ സെഗ്മെന്റിലെ മറ്റൊന്നും ആവേശവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാൻ കഴിയില്ല.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, DOHC, FI എഞ്ചിൻ |
പരമാവധി പവർ | 42.9 bhp @ 9000 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 37 Nm@ 7000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 29 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 373.27 CC |
ആഴവും ഉയരവും, മഞ്ഞൾ, ശാന്തത, എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തീവ്രതകൾക്കായി ഹിമാലയൻ 450 രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. ഓഫ്-റോഡ് കഴിവിനും പരുക്കൻ നിർമ്മാണത്തിനും ഇന്ത്യൻ സഞ്ചാരികൾക്കിടയിൽ ഇത് ജനപ്രിയമാണ്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 1 സിലിണ്ടർ, ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, 4 വാൽവുകൾ |
പരമാവധി പവർ | 39.47 bhp @ 8000 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 40 Nm@ 5500 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 29 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 451.65 CC |
181 kg KTM 390 അഡ്വഞ്ചറിൽ 349.32 cc BS6 ഫേസ് 2B എഞ്ചിനും 14.5-ലിറ്റർ ഫ്യുവൽ ടാങ്കും ഉണ്ട്. ദീർഘകാല ട്രാവൽ സസ്പെൻഷനും ഡ്യുവൽ-പർപ്പസ് ടയറുകളും ഉപയോഗിച്ച്, നിങ്ങൾക്ക് ഇത് ചില ഗുരുതരമായ സാഹസികതകൾക്കായി ഉപയോഗിക്കാം.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 4-സ്ട്രോക്ക് സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, DOHC |
പരമാവധി പവർ | 40.9 bhp @ 8600 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 33.5 Nm@ 7000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 28 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 349.32 CC |
ഇന്ത്യയിലെ 150-160cc വിഭാഗത്തിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ ബൈക്കുകളിലൊന്നാണ് Apache; മികച്ച കൈകാര്യക്ഷമതയും സ്റ്റൈലിഷ് രൂപഭംഗിയും ഒട്ടനവധി സവിശേഷതകളും ഇതിൻ്റെ പ്രത്യേകതയാണ്. ഡ്യുവൽ-ചാനൽ ABS, റേസ്-ട്യൂൺഡ് USD സസ്പെൻഷൻ, 17.31 BHP കരുത്ത് എന്നിവയോടെ RTR 160 4V ഈ പാരമ്പര്യം തുടർന്നുപോരുന്നു.
പുതിയ പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്ലൈറ്റ് കാരണം അതിന്റെ ശക്തമായ ആകൃതിക്ക് ഒരു ആഡംബര മുന്തിരി ഉണ്ട്, അതിന്റെ ആധുനിക ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ സിസ്റ്റം നിങ്ങളുടെ പരിധി വർദ്ധിപ്പിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളെ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നു.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | SI, 4 സ്ട്രോക്ക്, ഓയിൽ കൂൾഡ്, SOHC, ഫ്യുവൽ ഇഞ്ചക്ഷൻ |
പരമാവധി പവർ | 17.31 bhp @ 9250 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 14.73 Nm@ 7500 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 45 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 159.7 CC |
BMW യിൽ വികസിപ്പിച്ച ഈ ബൈക്ക് ₹3 ലക്ഷത്തിന് താഴെയുള്ള പ്രീമിയം സ്പോർട്സ് റൈഡിംഗ് അനുഭവം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇതിന് കൂടുതൽ ഫംഗ്ഷനുകളും ഉണ്ട്, കൂടാതെ പുതിയ RR310 ഇപ്പോൾ ക്വിക്ക് ഷിഫ്റ്റർ ഉപയോഗിച്ച് കൂടുതൽ അഭിലാഷമുള്ളതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഉയർന്ന rpm-ൽ, എഞ്ചിൻ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുന്നതാണ്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | SI, 4 സ്ട്രോക്ക്, 4 വാൽവ്, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, റിവേഴ്സ് ഇൻസിൻഡ് |
പരമാവധി പവർ | 37.5 bhp @ 9800 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 29 Nm@ 7900 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 34.7 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 312.2 CC |
കാലാതീതമായ ആകർഷണീയതയുള്ള ഒരു 'മോഡേൺ ക്ലാസിക്' ആണ് classic 350; നഗരയാത്രക്കാർക്കും ദീർഘദൂര സഞ്ചാരികൾക്കും ഒരുപോലെ പ്രിയപ്പെട്ടതാണിത്. 1950-ലെ Royal Enfield G2 ആണ് classic 350-ൻ്റെ പൂർവ്വികൻ; അതിമനോഹരമായ ആകൃതിയും അനുപാതവുമുള്ള അതിൻ്റെ രൂപകൽപ്പന അന്നു മുതൽക്കേ ഏറെ ജനപ്രിയമാണ്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, 4-സ്ട്രോക്ക്, എയർ-ഓയിൽ കൂൾഡ് |
പരമാവധി പവർ | 20.2 bhp @ 6100 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 27 Nm@ 4000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 35 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 349 CC |
സുസൂക്കിയുടെ V-Strom SX ന് 250cc എഞ്ചിൻ ഉണ്ട്, അത് ശക്തമായ പെർഫോമൻസും ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസും സസ്പെൻഷൻ യാത്രയും നൽകുന്നു, അത് ഇന്ത്യക്ക് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ്. സബ്-300cc സ്പേസ് അഡ്വഞ്ചർ ടൂററിൽ മികച്ച ഹൈവേ സ്ഥിരതയും കംഫർട്ടും ഇത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 4-സ്ട്രോക്ക്, സിംഗിൾ-സിലിണ്ടർ, ഓയിൽ-കൂൾഡ്, SOHC |
പരമാവധി പവർ | 26.13 bhp @ 9300 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 22.2 Nm@ 7300 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 37 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 249 CC |
മിഡ്-വെയറ്റ് ക്രൂയിസർ കാറ്റഗറിയിലെ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ബൈക്കുകളിലൊന്നാണ് Honda H'ness CB350 . ഇതിന്റെ റോയറിംഗ് എക്സ്ഹോസ്റ്റ് ശബ്ദം യഥാർത്ഥത്തിൽ വിന്റേജ് വൈബ് നൽകുന്നു, 350cc എഞ്ചിൻ സ്ഥിരമായ പവർ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നു.
അതിന്റെ സ്പ്ലിറ്റ് സീറ്റ്, റൈഡിംഗ് പൊസിഷൻ, ഡ്യുവൽ-ചാനൽ ABS നീണ്ട യാത്രകൾ സുരക്ഷിതവും ആസ്വാദ്യകരവുമാക്കുന്നു.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 4-സ്ട്രോക്ക് SI എഞ്ചിൻ |
പരമാവധി പവർ | 7.37 bhp @ 5500 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 30 Nm@ 3000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 35 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 348.36 CC |
Jawa 42 റെട്രോയും മോഡേൺ ഡിസൈനും ഒരുമിച്ച് നൽകുന്ന ബൈക്കാണ്. മികച്ച ബിൽഡ് ക്വാളിറ്റിയും വ്യത്യസ്തമായ ഡിസൈൻ സവിശേഷതകളും കൊണ്ട് ഇത് സ്വന്തമായൊരു സ്ഥാനം നേടിയിട്ടുണ്ട്. Jawa 42-ൽ പുതിയ എൻജിനും ചെറിയ ചില ഡിസൈൻ മാറ്റങ്ങളും നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇതോടെ ബൈക്ക് ഓടിക്കുന്നത് കൂടുതൽ രസകരവും സുഖകരവുമായിട്ടുണ്ട്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, 4 സ്ട്രോക്ക്, ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, DOHC |
പരമാവധി പവർ | 26.9 BHP |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 26.8 Nm |
ARAI മൈലേജ് | 32 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 294.7 CC |
Yamaha R15 ഒരു കോംപാക്ട്, സ്റ്റൈലിഷ്, ഹൈ-റിവിംഗ് ബൈക്ക് ആണ്, ഇത് പലപ്പോഴും നിരവധി യുവ റൈഡർമാർക്കുള്ള ആദ്യ സ്വപ്ന ബൈക്ക് ആണ്. ഈ സമയം, ഇതിന് ഒരു ടൺ ഫീച്ചറുകളുണ്ട്, കൂടാതെ R7-ഇൻസ്പയേർഡ് രൂപം കാരണം മുൻ മോഡലിനേക്കാൾ കൂടുതൽ അഭികാമ്യവുമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ചിലർക്ക് ഡീൽ ബ്രേക്കർ ആയി ചെലവ് തോന്നിയേക്കാം, കാരണം ഇത് അൽപ്പം ചെലവേറിയതാണ്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 1 സിലിണ്ടർ, ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, 4 വാൽവുകൾ |
പരമാവധി പവർ | 18.1 BHP @ 10,000 RPM |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 14.2 Nm@ 7500 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 46 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 155 CC |
NS200 യുവാക്കൾക്കിടയിൽ ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട ബൈക്കാണ്. സ്പോർട്ടിയായ ഡിസൈനും മികച്ച പ്രതികരണശേഷിയുള്ള എൻജിനും ദൈനംദിന യാത്രകൾക്ക് ഇത് ഉപയോഗപ്രദമായ ബൈക്കാക്കുന്നു. പിന്നിലെ സസ്പെൻഷനിലെ പ്രീലോഡ് അഡ്ജസ്റ്റ്മെൻ്റ് സൗകര്യവും മുന്നിലെ USD ഫോർക്കുകളുമാണ് Pulsar NS200-ൽ വന്ന പ്രധാന മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളിൽ രണ്ടെണ്ണം. ഈ മാറ്റങ്ങളോടെ നഗരത്തിലെ യാത്രകൾക്ക് ബൈക്ക് കൂടുതൽ സൗകര്യപ്രദമായിട്ടുണ്ട്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | ലിക്വിഡ് കൂൾഡ്, 4-വാൽവ് FI 6-സ്പീഡ് |
പരമാവധി പവർ | 24.1 bhp @ 9750 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 18.74 Nm@ 8000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 36 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 199.5 CC |
ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ 150cc കമ്മ്യൂട്ടർ സ്ട്രീറ്റ് ബൈക്കുകളിലൊന്നാണ് Yamaha FZ-S FI. ശക്തമായ രൂപം, അചഞ്ചലമായ വിശ്വാസ്യത, മികച്ച ഇന്ധന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ എന്നിവയ്ക്ക് ഇത് പ്രശസ്തമാണ്. ഇതിന് അഗ്രസീവ് ലുക്കും സുഗമമായ പവർ ഡെലിവറിയും ഉണ്ട്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | എയർ-കൂൾഡ്, 4-സ്ട്രോക്ക്, എസ്ഒഎച്ച്സി, 2-വാൽവ് |
പരമാവധി പവർ | 12.2 BHP @ 7,250 RPM |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 13.3 Nm @ 5,500 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 45 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 149 CC |
സുഗമമായ മോട്ടോറിനും ഓരോ ദിവസവും പ്രവർത്തിക്കാൻ പോകുന്ന റൈഡിനും Honda Shine 125 പ്രശസ്തമാണ്. Honda Shine 125 അതിന്റെ റിഫൈന്മെന്റിനും കംഫർട്ടിനും പ്രശസ്തമാണ്. സെമി-അർബൻ, റൂറൽ മാർക്കറ്റുകളിലും ഇത് പ്രസിദ്ധമാണ്. അതിന്റെ വിശ്വാസ്യതയും റീസെയിൽ മൂല്യവും ഇതിനെ ഒരു ഫാമിലി ബൈക്ക് ആക്കുന്നു.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 4. സ്ട്രോക്ക്, SI, BS-VI എഞ്ചിൻ |
പരമാവധി പവർ | 10.6 bhp @ 7500 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 11 Nm@ 6000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 55 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 123.94 CC |
മികച്ച മൈലേജ് നൽകുന്ന ഒരു കമ്മ്യൂട്ടർ ബൈക്ക് അന്വേഷിക്കുന്നവർക്ക് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലൊന്നാണ് Splendor Plus. കുറഞ്ഞ ഭാരം കാരണം ഇത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ എളുപ്പമാണ്; കൂടാതെ, ഇതിലെ 97.2cc എൻജിൻ മികച്ച ഇന്ധനക്ഷമതയും നൽകുന്നു.
നേരെമറിച്ച്, മോട്ടോർബൈക്കിന് അതിന്റെ ക്ലാസിന്റെ സാധാരണമായ സമകാലിക സവിശേഷതകൾ ഇല്ല. എന്നിരുന്നാലും, മികച്ച ഇന്ധന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയും മികച്ച പ്രകടനവും ഇപ്പോഴും Splendor ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച വിൽപ്പനയുള്ള ബൈക്കിനെ മാറ്റുന്നു. ഇത് താങ്ങാനാവുന്നതും ദൈനംദിന ഉപയോഗത്തിന് മികച്ചതുമാണ്.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 1 സിലിണ്ടർ, എയർ കൂൾഡ്, 2 വാൽവുകൾ |
പരമാവധി പവർ | 7.91 BHP |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 8.05 Nm@ 6000 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 70 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 97.2 CC |
ദൈനംദിന യാത്രകൾക്ക് ഏറെ അനുയോജ്യമായ ഒരു വാഹനമാണ് TVS Radeon. പ്രായോഗികതയ്ക്കൊപ്പം സ്റ്റൈലും ആഗ്രഹിക്കുന്ന മുതിർന്ന ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇണങ്ങുന്ന രീതിയിലുള്ള സൗകര്യപ്രദമായ സീറ്റും ക്രോം ഫിനിഷും ഇതിലുണ്ട്. വിപണിയിലെ മറ്റ് മോഡലുകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇതിൻ്റെ യഥാർത്ഥ ഇന്ധനക്ഷമത അൽപ്പം കുറവാണെങ്കിലും, സുഗമമായ ട്രാൻസ്മിഷനും മികച്ച യാത്രാസുഖവും ഇത് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു.
പ്രത്യേകതകൾ | വിശദാംശങ്ങൾ |
എഞ്ചിൻ തരം | 4. സ്ട്രോക്ക് ഡറലൈഫ് |
പരമാവധി പവർ | 8.08 bhp @ 7350 rpm |
പരമാവധി ടോർക്ക് | 8.7 Nm@ 4500 RPM |
ARAI മൈലേജ് | 73.68 kmpl |
ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് | 109.7 CC |
ഒപ്പം വായിക്കുക: ഇന്ത്യയിലെ പുതിയ ബൈക്കിനുള്ള RTO നിരക്കുകൾ | രജിസ്ട്രേഷനും ചെലവുകളും
നിങ്ങൾ ഒരു ബജറ്റ് കമ്മ്യൂട്ടർ അല്ലെങ്കിൽ വീക്കെൻഡ് ടൂറർ ആയാലും നിങ്ങളുടെ ബൈക്ക് സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഒരു കോംപ്രിഹെൻസീവ് ബൈക്ക് ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി അപകട നാശനഷ്ടം, മോഷണം, തേർഡ്-പാർട്ടി ബാധ്യതകൾ എന്നിവ പരിരക്ഷിക്കും. ഡിജിറ്റൽ ക്ലെയിം പ്രോസസ്, ആഡ്-ഓൺ പരിരക്ഷകൾ, വിപുലമായ ഗ്യാരേജ് നെറ്റ്വർക്ക് എന്നിവയ്ക്ക് പേരുകേട്ട ബജാജ് ജനറൽ ഇൻഷുറൻസ് ലിമിറ്റഡ് പോലുള്ള ദാതാക്കളെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
ഇന്ത്യയിലെ ഈ പുതിയ ബൈക്കുകൾക്ക് ഓരോ റൈഡറിനും ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്, നിങ്ങൾ ഒരു നഗര യാത്രികനോ, വിദ്യാർത്ഥിയോ അല്ലെങ്കിൽ ടൂറിംഗ് വെറ്റേണനോ ആകട്ടെ.
നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും ഒരു ബൈക്ക് പെട്ടെന്ന് വാങ്ങേണ്ടതില്ല. ഓരോ വില ശ്രേണിയിലും ഡസൻ കണക്കിന് മോഡലുകൾ ഉണ്ട്, നിങ്ങൾ കുറച്ച് കൂടുതൽ അടുത്തതായി നോക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അവയെല്ലാം മികച്ച ഓപ്ഷനായി തോന്നുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ ഏതെങ്കിലും പ്രശസ്ത ബൈക്കുകൾ വാങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് പരിഗണിക്കേണ്ട ചില അനിവാര്യമായ ഘടകങ്ങൾ ഇതാ
നഗര ട്രാഫിക്കിൽ ഓരോ ദിവസവും 20 മുതൽ 25 കിലോമീറ്റർ വരെ ഓടിക്കുകയും തിരക്കേറിയ പാതകളിലൂടെ ഓടിക്കുകയും ചെയ്താൽ 100cc മുതൽ 125cc വരെയുള്ള കമ്മ്യൂട്ടർ ബൈക്ക് മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്. ഈ മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ പരിപാലിക്കാനും ഭാരം കുറയ്ക്കാനും മാനേജ് ചെയ്യാനും കഴിയുന്നതും ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ളതുമാണ്.
വാങ്ങുന്നവരിൽ മിക്കവർക്കും ഓൺ-റോഡ് വില മനസ്സിൽ ഉണ്ട്. എക്സ്-ഷോറൂം വില, രജിസ്ട്രേഷൻ, റോഡ് ടാക്സ്, ഇൻഷുറൻസ് എന്നിവ മാത്രമേ ഓൺ-റോഡ് വിലയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയുള്ളൂ. എന്നിരുന്നാലും, ബൈക്കിനെയും സംസ്ഥാനത്തെയും ആശ്രയിച്ച്, ₹8,000 നും ₹25,000 നും ഇടയിൽ അധിക ഫീസ് ഉണ്ടായേക്കാം.
എത്ര തവണ ബൈക്ക് സർവ്വീസ് ചെയ്യണം, ഔദ്യോഗിക സൗകര്യത്തിൽ അതിന് എത്ര ചെലവ് വരുന്നു, എന്തെങ്കിലും തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സ്പെയർ പാർട്ടുകൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ എന്ന് കണ്ടെത്തുക. ടയർ 2, ടയർ 3 നഗരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള പ്രശസ്ത നിർമ്മാതാക്കളിൽ നിന്ന് മാസ് മാർക്കറ്റ് ബൈക്കുകൾക്ക് ശക്തമായ സർവ്വീസ് നെറ്റ്വർക്കുകൾ ഉണ്ട്.
പ്രത്യേകിച്ച് ദൈനംദിന റൈഡുകൾ, ഫുട്പെഗ് ലൊക്കേഷൻ, ഹാൻഡിൽബാർ പൊസിഷൻ, സീറ്റ് ഹൈറ്റ് എന്നിവ എല്ലാം കീ. എന്തെങ്കിലും തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഒരു ടെസ്റ്റ് റൈഡ് എടുക്കുക. നിങ്ങളുടെ കാൽ നിലത്ത് സുഖകരമാണോ, ഹാൻഡിൽ ബാറുകൾ സ്വാഭാവികമാണെന്ന് തോന്നുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുക.
ഷോർട്ട്കട്ടുകൾ എടുക്കുന്ന ഒരു മേഖല സുരക്ഷയാണ്. ബൈക്ക് വാങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ്, സുരക്ഷാ സവിശേഷതകൾ വെരിഫൈ ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക. നിങ്ങളുടെ ബൈക്കിലെ ആന്റി-ലോക്ക് ബ്രേക്കിംഗ് സിസ്റ്റം (ABS) പോലുള്ള സവിശേഷതകൾ നിങ്ങൾ അന്വേഷിക്കണം.
നിങ്ങൾ മൂന്ന് മുതൽ അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ബൈക്ക് അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാനും വിൽക്കാനും ആഗ്രഹിക്കുന്നെങ്കിൽ മിക്ക ഉപഭോക്താക്കളും ചെയ്യുന്ന റീസെയിൽ മൂല്യത്തിലും നിങ്ങൾ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം.
ഇന്ത്യയിൽ, 1988 ലെ മോട്ടോർ വാഹന നിയമം അനുസരിച്ച് തേർഡ്-പാർട്ടി ഇൻഷുറൻസ് നിർബന്ധമാണ്. ഒരു പുതിയ ബൈക്ക് വാങ്ങുമ്പോൾ കോംപ്രിഹെൻസീവ് കവറേജ് ലഭിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്, കാരണം ഇത് നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം കാറിനെ സംരക്ഷിക്കുന്നു.
നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾക്കും സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകൾക്കും അനുയോജ്യമായ ഒരു ഇൻഷുറൻസ് പ്ലാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന താഴെപ്പറയുന്ന നുറുങ്ങുകൾ പരിശോധിക്കുക:
ഒപ്പം വായിക്കുക: ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച ഗിയർലെസ് ബൈക്കുകൾ
2026 ലെ ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ ബൈക്കുകൾ യൂട്ടിലിറ്റി, അഭിലാഷം, ഇന്നൊവേഷൻ എന്നിവയുടെ മിശ്രണമാണ്. എളിയ യാത്രികൻ മുതൽ സാഹസികതയുള്ള സ്ട്രീറ്റ് ഫൈറ്റർ വരെ, ഓരോ റൈഡറിനും അവരുടെ ടു-വീലറുമായി പ്രിയപ്പെട്ടതും പലപ്പോഴും വൈകാരികവുമായ ബന്ധമുണ്ട്.
നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് എന്തുതന്നെയായാലും, സ്മാർട്ട് ഓണർഷിപ്പ് എന്നാൽ ശരിയായ ഇൻഷുറൻസ് കവറേജ് ഉണ്ടായിരിക്കുക എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്. ബജാജ് ജനറൽ ഇൻഷുറൻസ് ലിമിറ്റഡ് സുഗമവും സുരക്ഷിതവും സമ്മർദ്ദരഹിതവുമായ ബൈക്കിംഗ് അനുഭവത്തിനായി 10,000+ ക്യാഷ്ലെസ് ഗ്യാരേജുകളിലേക്ക് 24x7 പിന്തുണയും ആക്സസും നൽകുന്നു. നിങ്ങളുടെ ആസ്വാദ്യകരമായ യാത്രയ്ക്ക് മികച്ച സംരക്ഷണവും അർഹിക്കുന്നു.
ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്ത ബൈക്കുകളിൽ ഇപ്പോൾ Hero Splendor, Royal Enfield Classic 350, Yamaha R15, Bajaj Pulsar തുടങ്ങിയ മോഡലുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.
എപ്പോഴും അല്ല. ഇൻഷുറൻസ് എഞ്ചിൻ വലുപ്പം, IDV, ഉപയോഗം എന്നിവയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, എന്നിരുന്നാലും ഹൈ-എൻഡ് അല്ലെങ്കിൽ പ്രീമിയം ബൈക്കുകൾക്ക് അൽപ്പം ഉയർന്ന പ്രീമിയം ഉണ്ടായേക്കാം.
വിശ്വാസ്യത, മൈലേജ്, വില, സ്റ്റൈൽ, വിൽപ്പനാനന്തര സേവനം എന്നിവയാണ് ബൈക്കിന്റെ ജനപ്രീതിക്ക് സംഭാവന നൽകുന്ന പ്രധാന ഘടകങ്ങൾ.
Hero Splendor Plus വർഷങ്ങളായി ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വിൽപ്പനയുള്ള മോട്ടോർസൈക്കിളായി സ്ഥിരമായി റാങ്ക് ചെയ്യുന്നു.
അതെ, ഉയർന്ന ഡിമാൻഡ് മോഡലുകൾക്ക് മോഷണം ആകർഷിക്കാം, ഇത് പ്രശസ്തമായ ബൈക്കുകൾക്ക് കോംപ്രിഹെൻസീവ് ഇൻഷുറൻസ് കൂടുതൽ പ്രധാനപ്പെട്ടതാക്കുന്നു.
ഉയർന്ന എഞ്ചിൻ ഡിസ്പ്ലേസ്മെന്റ് എന്നാൽ വർദ്ധിച്ച റിപ്പയർ ചെലവുകളും റിസ്ക് ഘടകങ്ങളും കാരണം ഉയർന്ന പ്രീമിയം എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്.
Kawasaki Ninja H2, Suzuki Hayabusa, Ducati Panigale V4 തുടങ്ങിയ സൂപ്പർബൈക്കുകൾ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ ബൈക്കുകളിൽ ഒന്നാണ്.
റഗ്ഗ്ഡ് ബിൽഡും ശേഷിയും കാരണം Royal Enfield ഹിമാലയൻ ഏറ്റവും വിശ്വസനീയവും പ്രശസ്തവുമായ ടൂറിംഗ് ബൈക്കുകളിലൊന്നായി തുടരുന്നു.
Yamaha R2 ഇന്ത്യയിൽ ₹2,00,000 വിലയുമായി ലോഞ്ച് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
**സ്റ്റാൻഡേർഡ് T&C ബാധകം
നിരാകരണം: ഇൻഷുറൻസ് പ്രേരണാ വിഷയമാണ്. ആനുകൂല്യങ്ങൾ, ഒഴിവാക്കലുകൾ, പരിധികൾ, നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, വാങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് ദയവായി സെയിൽസ് ബ്രോഷർ/പോളിസി നിബന്ധനകൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വായിക്കുക.
നിരാകരണം: ഈ പേജിൽ വിവര, വിശദീകരണ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രം പൊതുവായ ഉള്ളടക്കം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് ഇന്റർനെറ്റിലെ നിരവധി സെക്കന്ററി സ്രോതസ്സുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, അത് മോഡിഫിക്കേഷനുകൾക്ക് വിധേയമാണ്. ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ എന്തെങ്കിലും തീരുമാനം എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ദയവായി വിദഗ്ദ്ധ ഉപദേശം തേടുക.