વર્ષ 2026 એ સુપ્રસિદ્ધ મોટરબાઇક્સ સાથે ધમધમાટમાં છે જે વેચાણના આંકડાઓ અને સોશિયલ મીડિયાને સમાન રીતે નિયંત્રિત કરે છે. ભલે તે કમ્યુટર બાઇક હોય, સુપરબાઇક હોય અથવા અન્ય કોઈપણ હોય, ભારતમાં સૌથી પ્રસિદ્ધ બાઇક દરેકને અનુકૂળ છે. ટૂ-વ્હીલરની અગ્રણી બ્રાન્ડમાં Hero, Honda, બજાજ, Yamaha અને Royal Enfield શામેલ છે.
જો કે, શ્રેષ્ઠ લોકપ્રિયતા માટે પર્યાપ્ત સુરક્ષા જરૂરી છે. બજાજ જનરલ ઇન્શ્યોરન્સ લિમિટેડ તમને કસ્ટમાઇઝ્ડ બાઇક ઇન્શ્યોરન્સ પૉલિસી પ્રદાન કરે છે જે તમારી મોટરબાઇકને કોઈપણ પ્રકારના જોખમ, ચોરી, અકસ્માત અથવા નુકસાનથી સુરક્ષિત કરે છે.
બાઇક મોડેલ | કેટેગરી | એક્સ-શોરૂમ કિંમત (બેસ વેરિયન્ટ) | તે શા માટે લોકપ્રિય છે |
KTM RC 390 | સ્પોર્ટ્સ બાઇક | ₹3,22,718 | ઉચ્ચ પ્રદર્શન, શાર્પ ડિઝાઇન |
Royal Enfield Himalayan 450 | ટૂરિંગ બાઇક | ₹3,22,081 | રગ્ડ બિલ્ડ, ટૂરિંગ રેડી |
KTM 390 Adventure | ટૂરિંગ બાઇક | ₹2,80,905 | ઑફ-રોડ ક્ષમતા, પાવર |
TVS Apache RTR 160 4V | સ્ટ્રીટ સ્માર્ટ બાઇકર્સ | ₹2,62,240 | ઑલ-રાઉન્ડર, સ્પોર્ટી પરફોર્મન્સ |
TVS Apache RR 310 | સ્પોર્ટ્સ બાઇક | ₹2,61,240 | પરફોર્મન્સ, ફીચર્સને ટ્રૅક કરો |
Royal Enfield Classic 350 | મિડ-વેટ ક્રૂઝર | ₹2,24,275 | રેટ્રો સ્ટાઇલિંગ, બ્રાન્ડ અપીલ |
Suzuki V-Strom SX | ટૂરિંગ બાઇક | ₹ 1,99,018 | ટૂરિંગ ક્ષમતા, આરામ |
Honda H’ness CB350 | મિડ-વેટ ક્રૂઝર | ₹1,93,139 | પ્રીમિયમ ફીલ, સ્મૂથ રાઇડ |
Jawa 42 | મિડ-વેટ ક્રૂઝર | ₹1,84,950 | રેટ્રો-આધુનિક સ્ટાઇલિંગ, આરામ |
Yamaha R15 V4 | સ્પોર્ટ્સ બાઇક | ₹1,73,910 | પરફોર્મન્સ, આક્રમક ડિઝાઇન |
Bajaj Pulsar NS200 | સ્ટ્રીટ સ્માર્ટ બાઇકર્સ | ₹1,39,282 | પાવર, મૂલ્ય |
Yamaha FZ-S FI | સ્ટ્રીટ સ્માર્ટ બાઇકર્સ | ₹98,885 | પરફોર્મન્સ, આક્રમક ડિઝાઇન |
Honda Shine 125 | ધ કમ્યુટર | ₹82,253 | સ્મૂથ એન્જિન, લો મેન્ટેનન્સ |
Hero Splendor Plus | ધ કમ્યુટર | ₹77,777 | માઇલેજ, વિશ્વસનીયતા |
TVS Radeon | ધ કમ્યુટર | ₹77,250 | વ્યાજબી, સારું માઇલેજ |
ડિસ્ક્લેમર: કિંમતો અને વિશિષ્ટતાઓ સૂચક છે અને વેરિયન્ટ, લોકેશન અને ઉત્પાદક અપડેટના આધારે અલગ હોઈ શકે છે
આ પણ વાંચો: ભારતમાં ટોચની માઇલેજ બાઇક: અમારી 15 પસંદગીઓ
દાયકાઓ સુધી, ભારતીયોને માત્ર પરિવહનના માધ્યમ તરીકે જ નહીં પરંતુ જીવનના માર્ગ અને સ્થિતિના પ્રતીક તરીકે પણ મોટરબાઇકની માલિકીનો વિચાર પસંદ આવ્યો છે. 2026 સુધીમાં, રાઇડર્સની નવી પેઢી ભારતમાં સૌથી લોકપ્રિય બાઇક દ્વારા બાઇકની માલિકીના ખ્યાલને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરશે જે રાઇડિંગ અનુભવના તમામ પાસાઓને જોડે છે.
2026 માં ભારતમાં પ્રસિદ્ધ બાઇકની વ્યાપક સૂચિ નીચે મુજબ છે:
ખૂબ જ વાજબી કિંમતે, KTM RC390 એક એન્ટ્રી-લેવલ પરફોર્મન્સ મોટરબાઇક છે, જેમાં સંપૂર્ણ ફેરિંગ, શ્રેષ્ઠ રાઇડિંગ લાક્ષણિકતાઓ, ઉત્કૃષ્ટ પરફોર્મન્સ અને મજબૂત સુરક્ષા સુવિધાઓ છે.
વધુમાં, આ મોટરબાઇકની જાળવણી પણ વ્યાજબી છે. RC 390 રેસટ્રેક અને ટેક્નોલોજી વિશે છે. તેના સેગમેન્ટમાં બીજો કંઈપણ ઉત્સાહ સાથે મેળ ખાતો નથી.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | સિંગલ સિલિન્ડર લિક્વિડ કૂલ્ડ, DOHC, FI એન્જિન |
મહત્તમ પાવર | 42.9 bhp @ 9000 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 37 Nm @ 7000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 29 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 373.27 cc |
Himalayan 450 ઊંડાઈ અને ઊંચાઈ, ઉથલપાથલ અને સ્થિરતા અને વચ્ચેના તમામ બિંદુઓ સહિત કટ્ટરતા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું છે. તે તેની ઑફ-રોડ ક્ષમતા અને મજબૂત નિર્માણ માટે ભારતીય પ્રવાસીઓમાં લોકપ્રિય છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 1 સિલિન્ડર, લિક્વિડ કૂલ્ડ, 4 વાલ્વ |
મહત્તમ પાવર | 39.47 bhp @ 8000 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 40 Nm @ 5500 rpm |
ARAI માઇલેજ | 29 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 451.65 cc |
181 kg KTM 390 એડવેન્ચર 349.32 cc BS6 ફેઝ 2B એન્જિન અને 14.5-લિટર ફ્યૂઅલ ટેન્ક સાથે આવે છે. લાંબા પ્રવાસના સસ્પેન્શન અને ડ્યુઅલ-પર્પઝ ટાયર સાથે, તમે તેનો ઉપયોગ કેટલાક ગંભીર એડવેન્ચર માટે કરી શકો છો.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 4-સ્ટ્રોક સિંગલ સિલિન્ડર, DOHC |
મહત્તમ પાવર | 40.9 bhp @ 8600 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 33.5 Nm @ 7000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 28 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 349.32 cc |
Apache ભારતની 150-160cc જગ્યામાં સૌથી લોકપ્રિય બાઇકમાંથી એક છે, અને તે ઉત્તમ, સ્ટાઇલિશ અને સુવિધાઓ સાથે ભરપૂર છે. તેના ડ્યુઅલ-ચૅનલ ABS, રેસ-ટ્યૂન્ડ USD સસ્પેન્શન અને 17.31 BHP અનએડલ્ટરેટેડ પાવર સાથે, RTR 160 4V આ પરંપરા પર આધારિત છે.
નવા પ્રોજેક્ટર હેડલાઇટને કારણે તેના મજબૂત આકારમાં લક્ઝરી એજ છે, અને તેની અત્યાધુનિક ટ્રેક્શન કંટ્રોલ સિસ્ટમ તમને સુરક્ષિત રાખે છે કારણ કે તમે તમારી મર્યાદાને આગળ વધારી શકો છો.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | SI, 4 સ્ટ્રોક, ઑઇલ કૂલ્ડ, SOHC, ફ્યૂઅલ ઇન્જેક્શન |
મહત્તમ પાવર | 17.31 bhp @ 9250 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 14.73 Nm @ 7500 rpm |
ARAI માઇલેજ | 45 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 159.7 cc |
BMW સાથે વિકસિત, આ બાઇક ₹3 લાખથી ઓછા પ્રીમિયમ સ્પોર્ટ્સ રાઇડિંગ અનુભવ પ્રદાન કરે છે. તેમાં વધુ કાર્યો પણ છે, અને નવું RR310 હવે ક્વિકશિફ્ટર સાથે વધુ મહત્વાકાંક્ષી છે. જો કે, ઉચ્ચ rpm પર, એન્જિન કદાચ વાઇબ્રેટ થઈ રહ્યું છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | SI, 4 સ્ટ્રોક, 4 વાલ્વ, સિંગલ સિલિન્ડર, લિક્વિડ કૂલ્ડ, રિવર્સ ઇન્ક્લાઇન્ડ |
મહત્તમ પાવર | 37.5 bhp @ 9800 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 29 Nm @ 7900 rpm |
ARAI માઇલેજ | 34.7 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 312.2 cc |
ક્લાસિક 350 એક આધુનિક ક્લાસિક છે જે સદાબહાર આકર્ષણ ધરાવે છે, જે શહેરી રાઇડર્સ અને ટૂરર્સ માટે મનપસંદ પસંદગી છે. 1950 Royal Enfield G2 એ ક્લાસિક 350 નું પૂર્વજ છે, અને તેનો ખામી રહિત પ્રમાણસર આકાર ત્યારથી લોકપ્રિય રહ્યો છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | સિંગલ સિલિન્ડર, 4-સ્ટ્રોક, એર-ઑઇલ કૂલ્ડ |
મહત્તમ પાવર | 20.2 bhp @ 6100 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 27 Nm @ 4000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 35 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 349 cc |
સુઝુકીના V-સ્ટ્રોમ SX માં 250cc એન્જિન છે જે મજબૂત પરફોર્મન્સ તેમજ ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ અને સસ્પેન્શન ટ્રાવેલ પ્રદાન કરે છે જે ભારત માટે ખૂબ જ ઉપયોગી છે. તે સબ-300cc સ્પેસ એડવેન્ચર ટૂરરમાં ઉત્તમ હાઇવે સ્થિરતા અને આરામ પણ પ્રદાન કરે છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 4-સ્ટ્રોક, સિંગલ-સિલિન્ડર, ઑઇલ-કૂલ્ડ, SOHC |
મહત્તમ પાવર | 26.13 bhp @ 9300 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 22.2 Nm @ 7300 rpm |
ARAI માઇલેજ | 37 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 249 cc |
Honda હાઇનેસ CB350 એ ભારતમાં સૌથી વધુ પ્રસિદ્ધ બાઇકમાંથી એક છે મિડ-વેટ ક્રૂઝર કેટેગરીમાં. તેની રોરિંગ ઍક્સૉસ્ટ નૉઇઝ તેને વાસ્તવિક વિન્ટેજ વાઇબ આપે છે, અને 350cc એન્જિન સ્થિર પાવર ઉત્પન્ન કરે છે.
તેની સ્પ્લિટ સીટ, યોગ્ય રાઇડિંગ પોઝિશન અને ડ્યુઅલ-ચૅનલ ABS લાંબી મુસાફરીઓને સુરક્ષિત અને આનંદદાયક બનાવે છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 4-સ્ટ્રોક SI એન્જિન |
મહત્તમ પાવર | 7.37 bhp @ 5500 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 30 Nm @ 3000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 35 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 348.36 cc |
Jawa 42 એક રેટ્રો-આધુનિક મિશ્રણ છે જેણે નક્કર બિલ્ડ ક્વૉલિટી અને અનન્ય ડિઝાઇન સંકેતો સાથે પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે. Jawa 42 માં નવું એન્જિન અને કેટલાક નાના કૉસ્મેટિક અપગ્રેડ ઉમેરવામાં આવ્યા છે. પરિણામે, રાઇડિંગ વધુ આનંદદાયક અને આરામદાયક છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | સિંગલ સિલિન્ડર, 4 સ્ટ્રોક, લિક્વિડ કૂલ્ડ, DOHC |
મહત્તમ પાવર | 26.9 bhp |
મહત્તમ ટૉર્ક | 26.8 Nm |
ARAI માઇલેજ | 32 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 294.7 cc |
યામાહા R15 એક કૉમ્પેક્ટ, સ્ટાઇલિશ અને હાઇ-રિવિંગ બાઇક છે જે ઘણીવાર ઘણા યુવા રાઇડર્સ માટે પ્રથમ સપનાની બાઇક છે. આ વખતે, તેમાં ઘણી વિશેષતાઓ છે અને R7-પ્રેરિત દેખાવને કારણે પાછલા મોડેલ કરતાં વધુ મહત્વાકાંક્ષી છે. જો કે, કેટલાક લોકોને ડીલ-બ્રેકર બનવાનો ખર્ચ મળી શકે છે કારણ કે તે થોડો વધુ ખર્ચાળ છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 1 સિલિન્ડર, લિક્વિડ કૂલ્ડ, 4 વાલ્વ |
મહત્તમ પાવર | 18.1 BHP @ 10,000 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 14.2 Nm @ 7500 rpm |
ARAI માઇલેજ | 46 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 155 cc |
NS200 એ યુવાનોમાં મનપસંદ છે. સ્પોર્ટી ડિઝાઇન અને રિ-હેપી એન્જિન તેને રોજિંદા રાઇડ માટે ઉપયોગી બાઇક બનાવે છે. રીઅર અને અપસાઇડ-ડાઉન ફ્રન્ટ ફોર્ક્સ પર તેની પ્રીલોડ ઍડજસ્ટબિલિટી Pulsar NS200 માટે બે સૌથી નોંધપાત્ર સુધારાઓ છે. આ ફેરફારો સાથે શહેરોમાં વાહન ચલાવવા માટે મોટરબાઇક હવે નોંધપાત્ર રીતે વધુ સારી છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | લિક્વિડ કૂલ્ડ, 4-વાલ્વ FI 6-સ્પીડ |
મહત્તમ પાવર | 24.1 bhp @ 9750 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 18.74 Nm @ 8000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 36 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 199.5 cc |
Yamaha FZ-S FI ભારતમાં સૌથી લોકપ્રિય 150cc કમ્યુટર સ્ટ્રીટ બાઇકમાંથી એક છે. તે તેના શક્તિશાળી દેખાવ, અવિરત નિર્ભરતા અને શ્રેષ્ઠ ઇંધણ અર્થવ્યવસ્થા માટે પ્રસિદ્ધ છે. તેમાં આક્રમક દેખાવ અને સરળ પાવર ડિલિવરી પણ છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | એર-કૂલ્ડ, 4-સ્ટ્રોક, એસઓએચસી, 2-વાલ્વ |
મહત્તમ પાવર | 12.2 BHP @ 7,250 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 13.3 Nm @ 5,500 rpm |
ARAI માઇલેજ | 45 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 149 cc |
Honda Shine 125 એક સરળ મોટર અને રાઇડ માટે પ્રખ્યાત છે જે દરરોજ કામ કરવાનું સરળ બનાવે છે. Honda Shine 125 તેના સુધારણા અને આરામ માટે પણ લોકપ્રિય છે. તે અર્ધ-શહેરી અને ગ્રામીણ બજારોમાં પણ પ્રસિદ્ધ છે. તેની વિશ્વસનીયતા અને પુનઃવેચાણ મૂલ્ય તેને ફેમિલી બાઇક બનાવે છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 4 સ્ટ્રોક, SI, BS-VI એન્જિન |
મહત્તમ પાવર | 10.6 bhp @ 7500 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 11 Nm @ 6000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 55 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 123.94 cc |
Splendor પ્લસ એ શ્રેષ્ઠ માઇલેજ સાથે પ્રવાસી શોધતા કોઈપણ વ્યક્તિ માટે શ્રેષ્ઠ પસંદગીઓમાંથી એક છે. તેનું ઓછું વજન સંભાળવાનું સરળ બનાવે છે, અને તેનું 97.2cc એન્જિન ઇંધણ-કાર્યક્ષમ છે.
તેનાથી વિપરીત, મોટરબાઇકમાં સમકાલીન લાક્ષણિકતાઓનો અભાવ છે જે તેના વર્ગની લાક્ષણિકતાઓ છે. જો કે, સુપ્રસિદ્ધ ઇંધણ અર્થવ્યવસ્થા અને મજબૂત પરફોર્મન્સ હજુ પણ ભારતની સૌથી વધુ વેચાતી બાઇક બનાવે છે. તે રોજિંદા ઉપયોગ માટે વ્યાજબી અને શ્રેષ્ઠ પણ છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 1 સિલિન્ડર, એર કૂલ્ડ, 2 વાલ્વ |
મહત્તમ પાવર | 7.91 bhp |
મહત્તમ ટૉર્ક | 8.05 Nm @ 6000 rpm |
ARAI માઇલેજ | 70 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 97.2 cc |
TVS Radeon એક લગભગ આદર્શ પ્રવાસી છે. જોકે તેના વાસ્તવિક-વિશ્વ કાર્યક્ષમતા રેટિંગ તેના સ્પર્ધકો કરતાં ઓછી છે, પરંતુ તે સરળ ટ્રાન્સમિશન અને આનંદદાયક એર્ગોનોમિક્સ પ્રદાન કરે છે. તે થોડા સ્ટાઇલ સાથે વ્યવહારિકતા શોધી રહેલા વૃદ્ધ રાઇડર્સ માટે આરામદાયક સીટ અને ક્રોમ ટચ ધરાવે છે.
વિશિષ્ટતાઓ | વિગતો |
એન્જિનનો પ્રકાર | 4 સ્ટ્રોક ડ્યુરાલાઇફ |
મહત્તમ પાવર | 8.08 bhp @ 7350 rpm |
મહત્તમ ટૉર્ક | 8.7 Nm @ 4500 rpm |
ARAI માઇલેજ | 73.68 kmpl |
ડિસ્પ્લેસમેન્ટ | 109.7 cc |
આ પણ વાંચો: ભારતમાં નવી બાઇક માટે RTO શુલ્ક | રજિસ્ટ્રેશન અને ખર્ચ
તમે બજેટના પ્રવાસી હોવ કે વીકેન્ડ ટૂરર હોવ, તમારી બાઇકને સુરક્ષિત કરવું મહત્વપૂર્ણ છે. કોમ્પ્રિહેન્સિવ બાઇક ઇન્શ્યોરન્સ પૉલિસી આકસ્મિક નુકસાન, ચોરી અને થર્ડ-પાર્ટીની જવાબદારીઓને કવર કરશે. બજાજ જનરલ ઇન્શ્યોરન્સ લિમિટેડ જેવા પ્રદાતાઓ કે જેઓ તેમની ડિજિટલ ક્લેઇમ પ્રક્રિયા, ઍડ-ઑન કવર અને વિશાળ ગેરેજ નેટવર્ક માટે જાણીતા છે, તેમને પસંદ કરો.
ભારતમાં આ નવી બાઇકમાં દરેક રાઇડર માટે વિકલ્પો છે, પછી ભલે તમે શહેરી પ્રવાસી હોવ, વિદ્યાર્થી હોવ કે ટૂરિંગ વેટરન હોવ.
તમારે ક્યારેય આકર્ષક રીતે બાઇક ખરીદવી જોઈએ નહીં. દરેક કિંમતની શ્રેણીમાં ડઝનેક મોડેલ છે, અને જ્યાં સુધી તમે થોડું વધુ નજીક ન દેખાય, ત્યાં સુધી તે બધા શ્રેષ્ઠ ઓપ્શન જેવું લાગે છે. ભારતમાં કોઈપણ ફેમસ બાઇક ખરીદતા પહેલાં ધ્યાનમાં લેવાના કેટલાક આવશ્યક પરિબળો અહીં આપેલ છે
જો તમે શહેરી ટ્રાફિકમાં દરરોજ 20 થી 25 કિમીની સવારી કરી રહ્યા હોવ અને ભીડવાળી લેન દ્વારા સ્ક્વીઝિંગ કરી રહ્યા હોવ તો 100cc થી 125cc કમ્યુટર બાઇક શ્રેષ્ઠ ઓપ્શન છે. આ મોટરસાઇકલ જાળવણી, હળવા, મેનેજ કરી શકાય તેવા અને ઇંધણ-કાર્યક્ષમ રાખવા માટે સસ્તા છે.
મોટાભાગના ખરીદદારો પહોંચે તે પહેલાં ઑન-રોડ કિંમતને ધ્યાનમાં રાખે છે. માત્ર એક્સ-શોરૂમ કિંમત, રજિસ્ટ્રેશન, રોડ ટૅક્સ અને ઇન્શ્યોરન્સ ઑન-રોડ કિંમતમાં શામેલ છે. જો કે, બાઇક અને રાજ્યના આધારે, ₹8,000 અને ₹25,000 વચ્ચેની અતિરિક્ત ફી હોઈ શકે છે.
જાણો કે કેટલી વાર બાઇકની સર્વિસ કરવી પડશે, તેની અધિકૃત સુવિધા પર કેટલો ખર્ચ થાય છે, અને કોઈપણ નિર્ણયો લેતા પહેલાં સ્પેર પાર્ટ્સ ખરેખર નજીકમાં ઍક્સેસ કરી શકાય છે કે નહીં. ટાયર 2 અને ટાયર 3 શહેરો સહિત સમગ્ર ભારતમાં પ્રતિષ્ઠિત ઉત્પાદકો તરફથી માસ-માર્કેટ બાઇક માટે મજબૂત સર્વિસ નેટવર્ક છે.
ખાસ કરીને રોજિંદા રાઇડ્સ, ફૂટપેગ લોકેશન, હેન્ડલબાર પોઝિશન અને સીટની ઊંચાઈ પર તમામ કી. કોઈપણ નિર્ણયો લેતા પહેલાં, ટેસ્ટ રાઇડ લો. તપાસ કરો કે જ્યારે તમે બંધ કરો છો ત્યારે વજન કેવી રીતે અનુભવે છે, તમારા પગ જમીન પર આરામદાયક છે કે નહીં, અને જો હેન્ડલબાર કુદરતી લાગે છે.
એક એવું ક્ષેત્ર જ્યાં શૉર્ટકટ લેવાથી સુરક્ષા પર પ્રતિકૂળ અસર થઈ શકે છે. બાઇક ખરીદતા પહેલાં, સુરક્ષા સુવિધાઓની ચકાસણી કરવાની ખાતરી કરો. તમારે તમારી બાઇકમાં એન્ટી-લૉક બ્રેકિંગ સિસ્ટમ (ABS) જેવી સુવિધાઓ શોધવી જોઈએ.
જો તમે ત્રણથી પાંચ વર્ષમાં બાઇકને અપડેટ અને વેચવા માંગો છો તો તમારે મોટાભાગના ગ્રાહકો કરતાં પુનઃવેચાણ મૂલ્ય પર વધુ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ.
ભારતમાં, મોટર વાહન અધિનિયમ 1988 મુજબ થર્ડ-પાર્ટી ઇન્શ્યોરન્સ ફરજિયાત છે. નવી બાઇક ખરીદતી વખતે કોમ્પ્રિહેન્સિવ કવરેજ મેળવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે કારણ કે તે તમારી પોતાની કારને પણ સુરક્ષિત કરે છે.
નીચેની ટિપ્સ જુઓ જે તમને તમારી જરૂરિયાતો અને ફાઇનાન્શિયલ અવરોધોને અનુરૂપ ઇન્શ્યોરન્સ પ્લાન પસંદ કરવામાં મદદ કરી શકે છે:
આ પણ વાંચો: ભારતમાં શ્રેષ્ઠ ગિયરલેસ બાઇક
2026 માં ભારતમાં ફેમસ બાઇક ઉપયોગિતા, મહત્વાકાંક્ષા અને નવીનતાનું મિશ્રણ છે. વિનમ્ર પ્રવાસીથી લઈને એડ્રેનલિન-પમ્પડ સ્ટ્રીટફાઇટર સુધી, દરેક રાઇડર પાસે તેમના ટૂ-વ્હીલર સાથે મનપસંદ અને ઘણીવાર ભાવનાત્મક બંધન હોય છે.
તમે જે પણ પસંદ કરો છો, સ્માર્ટ માલિકીનો અર્થ એ છે કે યોગ્ય ઇન્શ્યોરન્સ કવરેજ હોવું. બજાજ જનરલ ઇન્શ્યોરન્સ લિમિટેડ સરળ, સુરક્ષિત અને તણાવ-મુક્ત બાઇકિંગ અનુભવ માટે 24x7 સપોર્ટ અને 10,000+ કૅશલેસ ગેરેજની ઍક્સેસ પ્રદાન કરે છે. તમારી આનંદદાયક રાઇડ પણ શ્રેષ્ઠ સુરક્ષાની હકદાર છે.
ભારતમાં સૌથી વધુ પ્રસિદ્ધ બાઇકમાં હમણાં Hero Splendour, Royal Enfield ક્લાસિક 350, Yamaha R15 અને Bajaj Pulsar જેવા મોડેલ શામેલ છે.
હંમેશા નહીં. ઇન્શ્યોરન્સ એન્જિનના કદ, IDV અને વપરાશ પર આધારિત છે, જોકે હાઇ-એન્ડ અથવા પ્રીમિયમ બાઇકમાં થોડું વધુ પ્રીમિયમ હોઈ શકે છે.
વિશ્વસનીયતા, માઇલેજ, કિંમત, સ્ટાઇલ અને વેચાણ પછીની સર્વિસ એવા મુખ્ય પરિબળો છે જે બાઇકની લોકપ્રિયતામાં ફાળો આપે છે.
Hero Splendor Plus સતત વર્ષોથી ભારતની સૌથી વધુ વેચાતી મોટરસાઇકલ તરીકે સ્થાન ધરાવે છે.
હા, હાઇ-ડિમાન્ડ મોડેલો ચોરીને આકર્ષિત કરી શકે છે, જે પ્રસિદ્ધ બાઇક માટે કોમ્પ્રિહેન્સિવ ઇન્શ્યોરન્સ વધુ મહત્વપૂર્ણ બનાવે છે.
ઉચ્ચ એન્જિન ડિસ્પ્લેસમેન્ટનો અર્થ સામાન્ય રીતે વધેલા રિપેર ખર્ચ અને જોખમના પરિબળોને કારણે વધુ પ્રીમિયમ થાય છે.
Kawasaki Ninja H2, Suzuki Hayabusa અને Ducati Panigale V4 જેવી સુપરબાઇક્સ ભારતની સૌથી શક્તિશાળી બાઇકમાંથી એક છે.
રૉયલ એનફીલ્ડ હિમાલય તેના મજબૂત નિર્માણ અને ક્ષમતાને કારણે સૌથી વિશ્વસનીય અને પ્રસિદ્ધ ટૂરિંગ બાઇકમાંથી એક છે.
Yamaha R2 ભારતમાં ₹2,00,000 ની કિંમત ટૅગ સાથે લૉન્ચ થવાની અપેક્ષા છે.
**સ્ટાન્ડર્ડ નિયમો અને શરતો લાગુ
ડિસ્ક્લેમર: ઇન્શ્યોરન્સ એ આગ્રહની વિષયવસ્તુ છે. લાભો, બાકાત, મર્યાદાઓ, નિયમો અને શરતો વિશે વધુ વિગતો માટે, કૃપા કરીને ખરીદતાં પહેલાં સેલ્સ બ્રોશર/પૉલિસી નિયમાવલીને કાળજીપૂર્વક વાંચો.
ડિસ્ક્લેમર: આ પેજમાં માત્ર માહિતી અને સ્પષ્ટીકરણના હેતુઓ માટે સામાન્ય કન્ટેન્ટ શામેલ છે. તે ઇન્ટરનેટ પરના ઘણા સેકન્ડરી સ્રોતો પર આધારિત છે અને તે ફેરફારોને આધિન છે. આ બાબત વિશે કોઈ નિર્ણય લેતા પહેલાં, કૃપા કરીને નિષ્ણાતની સલાહ લો.